Công cụ đánh giá định kỳ quốc kết quả học tập gia của học sinh

Ngày hỏi:06/09/2019

Để đánh giá định kỳ quốc kết quả học tập gia của học sinh trong cơ sở giáo dục phổ thông, nhà trường sử dụng công cụ, cách thức thực hiện đánh giá nào? Mong hỗ trợ!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 7 Thông tư 51/2011/TT-BGDĐT quy định công cụ đánh giá định kỳ quốc kết quả học tập gia của học sinh trong cơ sở giáo dục phổ thông, cụ thể như sau:

      - Các bộ câu hỏi, đề bài kiểm tra đánh giá kết quả các môn học của học sinh.

      - Các bộ phiếu hỏi thu thập thông tin.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT