Cử nhân quản lý giáo dục có đạt chuẩn giáo viên tiểu học không?

Ngày hỏi:08/04/2021

Em có bằng cử nhân quản lý giáo dục có đạt chuẩn giáo viên tiểu học hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 72 Luật Giáo dục 2019 có quy định trình độ chuẩn được đào tạo của nhà giáo được quy định như sau:

      Có bằng tốt nghiệp cao đẳng sư phạm trở lên đối với giáo viên mầm non;

      Có bằng cử nhân thuộc ngành đào tạo giáo viên trở lên đối với giáo viên tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông.

      Bằng cử nhân quản lý giáo dục không phải là bằng cử nhân thuộc ngành đào tạo giáo viên cho nên bạn có bằng này thì chưa được xem là đạt chuẩn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn