Đại điểm nộp hồ sơ thi đại học đối với thí sinh tự do

Ngày hỏi:22/02/2020

Liên quan đến việc tuyển sinh đại học, cao đẳng sắp tới. Ban biên tập cho tôi hỏi: Thí sinh tự do nộp hồ sơ thi tuyển đại học ở đâu? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điểm a Khoản 1 Điều 13 Thông tư 04/2017/TT-BGDĐT, có quy định:

      Thí sinh tự do đăng ký tại địa điểm do sở GDĐT quy định. Đơn vị nơi thí sinh nộp Phiếu đăng ký dự thi có trách nhiệm thực hiện các nhiệm vụ theo quy định tại Điều 54 Quy chế này.

      => Như vậy, bạn đã tốt nghiệp trung học phổ thông, chưa tốt nghiệp hoặc muốn thi đại học, cao đẳng thì được xác định là thí sinh tự do. Đối với thí sinh tự do thì địa điểm nộp hồ sơ đăng ký dự thi là tại các địa điểm do Sở giáo dục địa phương bạn quy định.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn