Đại học có được xem là trình độ đào tạo giáo dục nghề nghiệp hay không?

Ngày hỏi:13/11/2020

Cho tôi hỏi quy định pháp luật thì đại học có được xem là trình độ đào tạo giáo dục nghề nghiệp hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đại học có được xem là trình độ đào tạo giáo dục nghề nghiệp hay không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 35 Luật giáo dục 2019 quy định như sau:

      Giáo dục nghề nghiệp đào tạo trình độ sơ cấp, trình độ trung cấp, trình độ cao đẳng và chương trình đào tạo nghề nghiệp khác cho người học, đáp ứng nhu cầu nhân lực trực tiếp trong sản xuất, kinh doanh và dịch vụ.

      Như vậy, bậc đại học không thuộc đối tượng là trình độ đào tạo giáo dục nghề nghiệp theo quy định trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn