Để tham gia đào tạo trong lĩnh vực năng lượng nguyên tử cần đáp ứng những điều kiện nào?

Ngày hỏi:12/05/2017

Điều kiện để tham gia đào tạo trong lĩnh vực năng lượng nguyên tử gồm những gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi đang học trường đại học bách khoa Đà Nẵng. Tôi dự định nộp hồ sơ để được tham gia khóa đào tạo trong lĩnh vực năng lượng nguyên tử tại Australia theo chính sách ưu đãi của nhà nước. Tôi muốn biết để được tham gia đào tạo, tôi cần đáp ứng những điều kiện nào? Văn bản nào điều chỉnh vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin chân thành cảm ơn!

Nam Em (namem***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện để tham gia tham gia đào tạo trong lĩnh vực năng lượng nguyên tử được quy định tại Khoản 1 Điều 2 Nghị định 124/2013/NĐ-CP quy định chính sách ưu đãi, hỗ trợ người đi đào tạo trong lĩnh vực năng lượng nguyên tử bao gồm:

      a) Là công dân Việt Nam đang học tập, nghiên cứu, làm việc trong lĩnh vực năng lượng nguyên tử;

      b) Đáp ứng đầy đủ các tiêu chí tuyển chọn đi đào tạo, bồi dưỡng;

      c) Có phẩm chất đạo đức, ý thức tổ chức kỷ luật tốt, tinh thần trách nhiệm cao;

      d) Có đủ sức khỏe để tham gia học tập, nghiên cứu, làm việc trong lĩnh vực năng lượng nguyên tử.

      Như vậy, để được tham gia khóa đào tạo trong lĩnh vực năng lượng nguyên tử, bạn cần phải đáp ứng đủ các điều kiện trên.

      Trên đây là quy định về điều kiện để được tham gia đào tạo trong lĩnh vực năng lượng nguyên tử. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 124/2013/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn