Điều kiện trở thành giáo viên mầm non

Ngày hỏi:28/03/2017

Bà Thụy Vi (TP. Hồ Chí Minh) đã tốt nghiệp đại học. Sau 3 năm làm việc, bà Vi muốn chuyển sang làm giáo viên mầm non. Bà đã học ở một cơ sơ đào tạo và được cấp chứng chỉ hành nghề sư phạm mầm non. Bà Vi hỏi, bà đã đủ điều kiện để trở thành giáo viên mầm non chưa?

Nội dung này được Bộ Giáo dục và Đào tạo tư vấn như sau:

  • Điều kiện để trở thành giáo viên mầm non trong các cơ sở giáo dục mầm non là phải có đủ các tiêu chuẩn về phẩm chất đạo đức, trình độ chuyên môn và sức khỏe theo quy định tại Điều 77 Luật Giáo dục 2005, Điều 38 Điều lệ trường mầm non ban hành kèm theo Quyết định 14/2008/QĐ-BGDĐT.

    Nếu bà Thụy Vi có nguyện vọng trở thành giáo viên mầm non, đề nghị bà hoàn thiện các tiêu chuẩn quy định tại các Văn bản trên.


Nguồn:

Cổng Thông tin điện tử Chính phủ
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn