Đính chính quy định về thời gian tập sự giáo viên, giảng viên

Ngày hỏi:30/04/2016
Đính chính quy định về thời gian tập sự giáo viên, giảng viên như thế nào?

    Nội dung này được Luật Giải Phóng tư vấn như sau:

    • GD&TĐ - Bộ GD&ĐT vừa có văn bản đính chính lỗi kỹ thuật trình bày tại khoản 1 Điều 3 Thông tư số 05/2016/TT-BGDĐT quy định thời gian tập sự theo chức danh nghề nghiệp giáo viên, giảng viên.

      Nội dung sau đính chính của khoản 1 Điều 3 như sau:.

      “1. Thời gian nghỉ sinh con theo chế độ bảo hiểm xã hội và thời gian ốm đau từ 03 ngày trở lên, thời gian bị tạm giam, tạm giữ, tạm đình chỉ công tác theo quy định của pháp luật không được tính vào thời gian tập sự.

      Thời gian tiếp tục tập sự được thực hiện ngay sau khi người trúng tuyển đã hết thời gian nghỉ sinh con theo chế độ bảo hiểm xã hội; đã hết thời gian nghỉ ốm; hết thời gian bị tạm giam, tạm giữ, tạm đình chỉ công tác theo quy định của cơ quan có thẩm quyền”.

      Quyết định này có hiệu lực kể từ ngày ký và là một bộ phận không tách rời của Thông tư số 05/2016/TT-BGDĐT.

      Theo Bộ GD&ĐT


    Nguồn:

    Báo Giáo dục & Thời đại
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn