Định cư vùng ĐBKK có được hưởng phụ cấp thu hút?

Ngày hỏi:25/05/2014
Ông Nguyễn Văn Thanh (thanhmien80@...) được điều động về công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ năm 1997. Hiện nay, gia đình ông đã mua đất làm nhà, định cư lâu dài tại xã đặc biệt khó khăn. Ông Thanh đã được hưởng phụ cấp thu hút theo Nghị định 61/2006/NĐ-CP đủ 60 tháng. Ông Thanh hỏi, theo Nghị định 19/2013/NĐ-CP, ông có tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút nữa không?

    Nội dung này được Bộ Giáo dục và Đào tạo tư vấn như sau:

    • Trường hợp của ông Thanh, Bộ Giáo dục và Đào tạo cho biết: Khoản 2 Điều 1 Nghị định số 19/2013/NĐ-CP quy định, đối tượng tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút là nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục đã hết thời hạn công tác theo quy định nhưng cơ quan quản lý giáo dục có thẩm quyền chưa sắp xếp, luân chuyển công tác trở về nơi ở hoặc nơi làm việc cuối cùng trước khi luân chuyển đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

      Trường hợp của ông Nguyễn Văn Thanh sẽ được hưởng phụ công tác cấp lâu năm ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn theo quy định tại Nghị định số 116/2010/NĐ-CP.

      Theochinhphu.vn


    Nguồn:

    Báo Giáo dục & Thời đại
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế độ phụ cấp thu hút
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn