Đối tượng được xét cấp học bổng khuyến khích học tập

Ngày hỏi:15/05/2017

Đối tượng được xét cấp học bổng khuyến khích học tập được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là: Hùng Nam, hiện đang là nhân viên bảo vệ tại TP. HCM. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về đối tượng được xét cấp học bổng khuyến khích học tập như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hung.nam***@gmail.com 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Đối tượng được xét cấp học bổng khuyến khích học tập được quy định tại Khoản 1 Điều 33 Nghị định 75/2006/NĐ-CP Hướng dẫn Luật Giáo dục như sau:

    a) Học sinh đạt kết quả học tập xuất sắc ở trường chuyên, trường năng khiếu;

    b) Người học có kết quả học tập, rèn luyện từ loại khá trở lên ở các cơ sở giáo dục nghề nghiệp, giáo dục đại học.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về đối tượng được xét cấp học bổng khuyến khích học tập. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 75/2006/NĐ-CP Hướng dẫn Luật Giáo dục để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn