Đối tượng nào không phải đóng học phí theo pháp luật hiện hành?

Ngày hỏi:15/05/2017

Đối tượng nào không phải đóng học phí? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là: Hồng Mai, hiện đang sống ở Khánh Hòa. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định đối tượng nào không phải đóng học phí theo pháp luật hiện hành? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hong.mai***@gmail.com 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Đối tượng không phải đóng học phí được quy định tại Khoản 4 Điều 33 Nghị định 75/2006/NĐ-CP Hướng dẫn Luật Giáo dục gồm có:

    a) Học sinh tiểu học trường công lập;

    b) Học sinh, sinh viên các trường sư phạm, người theo học các khóa đào tạo nghiệp vụ sư phạm.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về đối tượng không phải đóng học phí. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 75/2006/NĐ-CP Hướng dẫn Luật Giáo dục để nắm rõ quy định này. 

    Trân trọng! 


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn