Được cấp lại bằng tốt nghiệp, chứng chỉ bản chính trong trường hợp nào?

Ngày hỏi:07/02/2020

Liên quan đến việc quản lý, cấp phát văn bằng chứng chỉ. Ban biên tập cho hỏi: Được cấp lại bằng tốt nghiệp, chứng chỉ bản chính trong trường hợp nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 17 Quy chế ban hành kèm theo Thông tư 21/2019/TT-BGDĐT, có quy định:

      Trường hợp văn bằng, chứng chỉ đã cấp nhưng phát hiện bị viết sai do lỗi của cơ quan có thẩm quyền cấp văn bằng, chứng chỉ thì cơ quan đã cấp văn bằng, chứng chỉ có trách nhiệm cấp lại bản chính văn bằng, chứng chỉ.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì văn bằng, chứng chỉ sẽ được cấp lại bản chính khi bị viết sai do lỗi của cơ quan có thẩm quyền cấp văn bằng, chứng chỉ.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn