Giáo viên cấp 2 kiêm chủ nhiệm và trưởng ban thanh tra nhân dân được giảm bao nhiêu tiết dạy?

Ngày hỏi:25/10/2019

Tôi là giáo viên THCS hiện đang kiêm nhiệm giáo viên chủ nhiệm và trưởng ban thanh tra nhân dân trường học, vậy tôi được giảm trừ bao nhiêu tiết? Trân trọng cảm ơn

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 8 Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT quy định Chế độ giảm định mức tiết dạy đối với giáo viên kiêm nhiệm các công việc chuyên môn

      1. Giáo viên chủ nhiệm lớp ở cấp tiểu học được giảm 3 tiết/tuần, ở cấp trung học cơ sở và cấp trung học phổ thông được giảm 4 tiết/tuần.

      ...

      Căn cứ Điều 9 Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT quy định Chế độ giảm định mức tiết dạy đối với giáo viên kiêm nhiệm công tác Đảng, đoàn thể và các tổ chức khác trong nhà trường

      ...

      4. Giáo viên kiêm trưởng ban thanh tra nhân dân trường học được giảm 2tiết/tuần.

      5. Để đảm bảo chất lượng giảng dạy và chất lượng công tác, mỗi giáo viên không làm kiêm nhiệm quá 2 chức vụ và được hưởng chế độ giảm định mức tiết dạy của chức vụ có số tiết giảm cao nhất.

      Như vậy, theo quy định trên: giáo viên trung học cơ sở kiêm giáo viên chủ nhiệm được giảm 4 tiết/tuần, kiêm trưởng ban thanh tra nhân dân trường học giảm 2 tiết/tuần => Khi tổng hợp số tiết giảm thì áp dụng chế độ giảm định mức tiết dạy có số tiết giảm cao nhất. Vậy, bạn được giảm 4 tiết/tuần.

      Trên đây là nội dung hỗ trợ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT