Giáo viên của đơn vị sự nghiệp công lập có được dạy thêm không?

Ngày hỏi:20/08/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Ngọc Minh, sinh viên ngành sư phạm hiện đang giảng dạy tại một huyện ngoại thành Thành phố Hà Nội. Có thắc mắc tôi mong nhờ được Ban biên tập cung cấp thông tin giúp. Cụ thể: Giáo viên đang hưởng lương từ quỹ lương của đơn vị sự nghiệp công lập có được dạy thêm không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 4 Điều 4 Thông tư 17/2012/TT-BGDĐT quy định về dạy, học thêm do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành, có quy định về việc giáo viên đang hưởng lương từ quỹ lương của đơn vị sự nghiệp công lập dạy thêm học thêm như sau:

      - Không được tổ chức dạy thêm, học thêm ngoài nhà trường nhưng có thể tham gia dạy thêm ngoài nhà trường;

      - Không được dạy thêm ngoài nhà trường đối với học sinh mà giáo viên đang dạy chính khóa khi chưa được sự cho phép của Thủ trưởng cơ quan quản lý giáo viên đó.

      Ban biên tập xin phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn