Giáo viên kiêm nhiệm nhiều chức vụ thì có được giảm tiết dạy của tất các chức vụ kiêm nhiệm không?

Ngày hỏi:14/08/2021

Cho hỏi: Trường hợp giáo viên kiêm nhiệm nhiều chức vụ thì có được miễn định mức tiết dạy của tất cả các chức vụ kiêm nhiệm không? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 5 Điều 9 Quy định chế độ làm việc đối với giáo viên phồ thông (Ban hành kèm theo Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT) có quy định:

      Điều 9. Chế độ giảm định mức tiết dạy đối với giáo viên kiêm nhiệm công tác Đảng, đoàn thể và các tổ chức khác trong nhà trường

      Để đảm bảo chất lượng giảng dạy và chất lượng công tác, mỗi giáo viên không làm kiêm nhiệm quá 2 chức vụ và được hưởng chế độ giảm định mức tiết dạy của chức vụ có số tiết giảm cao nhất.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì nếu trường hợp giáo viên kiêm nhiệm nhiều chức vụ được giảm định mức tiết dạy thì sẽ được chọn chức vụ được giảm nhiều nhất, chứ không được giảm định mức tiết dạy cho tất cả các chức vụ kiêm nhiệm.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn