Giáo viên kiêm thư ký hội đồng trường được giảm 2 tiết/tuần

Ngày hỏi:03/09/2016

Tôi được bầu làm thư ký hội đồng trường THCS công lập. Vậy định mức tiết dạy của tôi được thực hiện như thế nào?

Nội dung này được Báo Giáo dục và Thời đại tư vấn như sau:

  • Tại Khoản 1 Điều 6 của Quy định chế độ làm việc đối với giáo viên phổ thông (Ban hành kèm theo Thông tư số: 28/2009/TT-BGDĐT ngày 21/10/2009 của Bộ trưởng Bộ GD&ĐT), nêu rõ: Định mức tiết dạy của giáo viên tiểu học là 23 tiết, giáo viên THCS là 19 tiết, giáo viên THPT là 17 tiết.

    Còn tại Khoản 3 Điều 9 của Quy định trên quy định: Giáo viên kiêm chủ tịch hội đồng trường, thư ký hội đồng trường được giảm 2 tiết/tuần.

    Căn cứ vào quy định nêu trên và theo thư bạn viết, bạn là giáo viên THCS kiêm làm thư ký hội đồng trường; do đó bạn sẽ được giảm 2 tiết/tuần. Tức là bạn sẽ phải dạy 17 tiết/tuần.


Nguồn:

Báo Giáo dục & Thời đại
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn