Giáo viên mầm non có được hưởng lương vào thời gian nghỉ hè không?

Ngày hỏi:24/12/2018

Em là sinh viên sư phạm mới ra trường. Em đang công tác tại một trường mầm non ở địa phương nên em không biết là thời gian nghỉ hè thì giáo viên mầm non có được hưởng nguyên lương không? Mong anh chị tư vấn giúp em, em cảm ơn

Thảo Trần (093***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Giáo viên mầm non có được hưởng lương vào thời gian nghỉ hè không?
      (ảnh minh họa)
    • Điểm a Khoản 2 Điều 3 Thông tư 48/2011/TT-BGDĐT quy định:

      Thời gian nghỉ hằng năm của giáo viên mầm non gồm: nghỉ hè và các ngày nghỉ khác, cụ thể như sau:

      Thời gian nghỉ hè của giáo viên là 08 tuần, được hưởng nguyên lương và các phụ cấp, trợ cấp (nếu có);

      Căn cứ theo quy định trên thì bạn là giáo viên mầm non, bạn sẽ được hưởng nguyên lương và các phụ cấp, trợ cấp (nếu có) trong thời gian 08 tuần nghỉ hè.

      Ban biên tập thông tin đến bạn!

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn