Giáo viên quân đội nhân dân Việt Nam đọc nhận xét luận án tiến sĩ được tính bao nhiêu giờ chuẩn?

Ngày hỏi:14/06/2017

Đọc nhận xét luận án tiến sĩ được tính bao nhiêu giờ chuẩn? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Quý, hiện đang công tác tại thành phố Hải Phòng. Tôi muốn tìm hiểu vấn đề về giờ chuẩn đối với giáo viên quân đội nhân dân Việt Nam đọc nhận xét luận án thạc sĩ là bao nhiêu? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp tôi. Xin cảm ơn.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Giáo viên quân đội nhân dân Việt Nam đọc nhận xét luận án tiến sĩ được tính bao nhiêu giờ chuẩn được quy định tại Khoản 13 Điều 4 Thông tư 96/2017/TT-BQP Quy định về định giờ chuẩn giảng dạy và nghiên cứu khoa học đối với nhà giáo trong quân đội nhân dân Việt Nam, theo đó:

    Đọc và nhận xét luận án tiến sĩ được tính tối đa 20 giờ chuẩn cho một luận án.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề giáo viên quân đội nhân dân Việt Nam đọc nhận xét luận án tiến sĩ được tính bao nhiêu giờ chuẩn. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Thông tư 96/2017/TT-BQP Quy định về định giờ chuẩn giảng dạy và nghiên cứu khoa học đối với nhà giáo trong quân đội nhân dân Việt Nam.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:





ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn