Giáo viên tiểu học kiêm nhiệm tổ trưởng bộ môn 01 tuần phải dạy bao nhiêu tiết?

Tôi là giáo viên tiểu học và có kiêm nhiệm tổ trưởng bộ môn Toán. Vậy 1 tuần thì tôi sẽ phải dạy bao nhiêu tiết?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 6 Chế độ làm việc đối với giáo viên phổ thông ban hành kèm theo Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT quy định về định mức tiết dạy như sau:

      Định mức tiết dạy là số tiết lý thuyết hoặc thực hành của mỗi giáo viên phải giảng dạy trong một tuần, cụ thể như sau:

      Định mức tiết dạy của giáo viên tiểu học là 23 tiết, giáo viên trung học cơ sở là 19 tiết, giáo viên trung học phổ thông là 17 tiết;

      Và tại Khoản 5 Điều 8 Chế độ làm việc đối với giáo viên phổ thông ban hành kèm theo Thông tư này có quy định chế độ giảm định mức tiết dạy đối với giáo viên kiêm nhiệm các công việc chuyên môn như sau: Tổ trưởng bộ môn được giảm 3 tiết/tuần.

      Như vậy, định mức tiết dạy của giáo viên tiểu học là 23 tiết/tuần. Tuy nhiên, vì chị kiêm nhiệm tổ trưởng bộ môn Toán thì sẽ được giảm 3 tiết/tuần. Do đó, căn cứ quy định trên trong một tuần chị sẽ dạy 20 tiết.

      Mời chị tham khảo thêm bài viết sau:

      Giáo viên chủ nhiệm phụ trách phòng học bộ môn được giảm mấy tiết?

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn