Giáo viên tiểu học phụ trách thêm phòng bộ môn âm nhạc, mỹ thuật thì có được giảm tiết dạy?

Ngày hỏi:05/10/2021

Cho hỏi trường hợp, giáo viên tiểu học phụ trách thêm phòng bộ môn âm nhạc hoặc mỹ thuật thì có được giảm tiết dạy không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 8 Chế độ làm việc đối với giáo viên phổ thông ban hành kèm theo Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT quy định chế độ giảm định mức tiết dạy đối với giáo viên kiêm nhiệm các công việc chuyên môn như sau:

      - Giáo viên chủ nhiệm lớp ở cấp tiểu học được giảm 3 tiết/tuần, ở cấp trung học cơ sở và cấp trung học phổ thông được giảm 4 tiết/tuần.

      - Giáo viên kiêm phụ trách phòng học bộ môn được giảm 3 tiết/môn/tuần.

      ...

      Theo đó giáo viên kiêm phụ trách phòng học bộ môn, không phân biệt phòng bộ môn nào thì cũng được giảm 3 tiết/môn/tuần. Cho nên giáo viên tiểu học phụ trách thêm phòng học bộ môn âm nhạc hay mỹ thuật thì cũng sẽ được giảm 3 tiết/môn/tuần theo quy định.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn