GVCN kiêm thư ký hội đồng trường THPT được giảm bao nhiêu tiết dạy?

Ngày hỏi:25/09/2021

Cho tôi hỏi, giáo viên kiêm thư ký hội đồng trường trung học phổ thông thì được giảm bao nhiêu tiết dạy vậy ạ? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 8, Khoản 3 Điều 9 Chế độ làm việc đối với giáo viên phổ thông ban hành kèm theo Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT có quy định:

      Giáo viên chủ nhiệm lớp ở cấp tiểu học được giảm 3 tiết/tuần, ở cấp trung học cơ sở và cấp trung học phổ thông được giảm 4 tiết/tuần.

      Giáo viên kiêm chủ tịch hội đồng trường, thư ký hội đồng trường được giảm 2 tiết/tuần.

      Và Khoản 5 Điều 9 cũng quy định: Để đảm bảo chất lượng giảng dạy và chất lượng công tác, mỗi giáo viên không làm kiêm nhiệm quá 2 chức vụ và được hưởng chế độ giảm định mức tiết dạy của chức vụ có số tiết giảm cao nhất.

      Như vậy, giáo viên chủ nhiệm lớp ở cấp trung học phổ thông sẽ được giảm 4 tiết/tuần và số tiết giảm cao hơn so với giáo viên kiêm thư ký hội đồng trường cho nên đối với trường hợp này giáo viên sẽ được giảm 4 tiết/tuần.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn