Hành vi, ngôn ngữ ứng xử, trang phục của giáo viên và nhân viên trong các cơ sở giáo dục mầm non

Ngày hỏi:24/10/2016

Hành vi, ngôn ngữ ứng xử, trang phục của giáo viên và nhân viên trong các cơ sở giáo dục mầm non được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi đang chuẩn bị cho con đi nhà trẻ. Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi hành vi, ngôn ngữ ứng xử, trang phục của giáo viên và nhân viên được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Lục Linh (linh***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hành vi, ngôn ngữ ứng xử, trang phục của giáo viên và nhân viên trong các cơ sở giáo dục mầm non được quy định tại Điều 39 Điều lệ Trường mầm non ban hành kèm theo Văn bản hợp nhất 05/VBHN-BGDĐT năm 2014 như sau:

      - Hành vi, ngôn ngữ ứng xử của giáo viên phải đáp ứng yêu cầu giáo dục đối với trẻ em.

      - Trang phục của giáo viên và nhân viên gọn gàng, sạch sẽ phù hợp với hoạt động nuôi dưỡng, chăm sóc, giáo dục trẻ em.

      Trên đây là quy định về hành vi, ngôn ngữ ứng xử, trang phục của giáo viên và nhân viên trong các cơ sở giáo dục mầm non.

      Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Văn bản hợp nhất 05/VBHN-BGDĐT năm 2014.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn