HK1 loại khá, HK2 loại khá nhưng cả năm thì được loại giỏi vậy có được công nhận danh hiệu học sinh giỏi không?

Ngày hỏi:21/08/2021

HK1 loại khá, HK2 loại khá nhưng cả năm thì được loại giỏi vậy có được công nhận danh hiệu học sinh giỏi hay không? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • HK1 loại khá, HK2 loại khá nhưng cả năm thì được loại giỏi vậy có được công nhận danh hiệu học sinh giỏi không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 8 Điều 1 Thông tư 26/2020/TT-BGDĐT (sửa đổi Điều 18 Quy chế đánh giá, xếp loại học sinh trung học cơ sở và học sinh trung học phổ thông ban hành kèm theo Thông tư 58/2011/TT-BGDĐT) có quy định về xét công nhận danh hiệu học sinh như sau:

      Công nhận đạt danh hiệu học sinh giỏi học kì hoặc cả năm học, nếu đạt hạnh kiểm loại tốt và học lực loại giỏi.

      ...

      Như vậy, nếu như cả năm học đạt hạnh kiểm loại tốt và học lực loại giỏi thì sẽ được công nhận danh hiệu học sinh giỏi. Việc cả hai học kỳ đều xếp loại học khá không ảnh hưởng đến xét công nhận danh hiệu học sinh cho cả năm học nếu vẫn đạt điều kiện quy định.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn