Hồ sơ chuyển trường đại học thành đại học được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:27/02/2020

Mình muốn chuyển trường đại học thành đại học thì hồ sơ cần có những gì? Mong sớm nhận được phản hồi. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 4 Nghị định 99/2019/NĐ-CP thì nội dung này được quy định như sau:

      Hồ sơ chuyển trường đại học thành đại học bao gồm:

      a) Tờ trình đề nghị chuyển trường đại học thành đại học; nghị quyết của hội đồng trường;

      b) Đề án chuyển trường đại học thành đại học, trong đó nêu rõ sự cần thiết, các minh chứng quy định tại khoản 1 Điều này; dự thảo quy chế tổ chức hoạt động của đại học; các giải pháp giải quyết rủi ro khi tiến hành chuyển đổi (nếu có); đánh giá tác động của việc chuyển đổi về nhân sự, tài chính, tài sản và phương án xử lý.

      Trên đây là nội dung quy định về hồ sơ chuyển trường đại học thành đại học. Để biết thêm thông tin về vấn đề này bạn có tham khảo thêm ở Nghị định 99/2019/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn