Hồ sơ xin cấp giấy phép đối với cơ sở liên kết về giáo dục

Ngày hỏi:28/02/2017

Hồ sơ xin cấp giấy phép đối với cơ sở liên kết về giáo dục. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về Hồ sơ xin cấp giấy phép đối với cơ sở liên kết về giáo dục như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 3 Điều 6 Nghị định 18/2001/NĐ-CP về việc lập và hoạt động của các cơ sở văn hoá, giáo dục nước ngoài tại Việt Nam thì:

      Hồ sơ xin cấp giấy phép đối với cơ sở liên kết gồm:

      a) Đơn xin cấp giấy phép với những nội dung chính sau đây:

      Tên đầy đủ, quốc tịch, địa chỉ của các bên liên kết;

      Mục tiêu, phạm vi và thời hạn hoạt động trong lĩnh vực liên kết;

      Tóm tắt quá trình hoạt động của mỗi bên trong lĩnh vực liên kết;

      Lý do thành lập và địa điểm dự kiến đặt trụ sở;

      Số lượng người Việt Nam và người nước ngoài dự kiến sẽ làm việc tại cơ sở liên kết.

      b) Hợp đồng thỏa thuận giữa các bên liên kết.

      c) Văn bản xác nhận tư cách pháp lý, nguồn và khả năng tài chính của các bên liên kết.

      d) Điều lệ hoặc Quy chế tổ chức và hoạt động của cơ sở liên kết.

      e) Sơ yếu lý lịch của người dự kiến sẽ được bổ nhiệm làm giám đốc hoặc hiệu trưởng (sau đây gọi chung là giám đốc).

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Hồ sơ xin cấp giấy phép đối với cơ sở liên kết về giáo dục. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 18/2001/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn