Hồ sơ xin miễn học môn thể dục

Ngày hỏi:15/10/2019

Con tôi bị bệnh tim mãn tính, năm nay cháu học cấp 1 tôi nghe nói con tôi được miễn môn thể dục đúng không? Nếu được thì tôi cần làm thủ tục gì?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 12 Thông tư 58/2011/TT-BGDĐT quy định trường hợp được miễn học môn thể dục như sau: Gặp khó khăn trong học tập môn học nào đó do mắc bệnh mãn tính, bị khuyết tật, bị tai nạn hoặc bị bệnh phải điều trị.

      Theo thông tin bạn cung cấp thì con bạn bị bệnh tin mãn tính nên con bạn được miễn môn thể dục theo quy định pháp luật.

      Hồ sơ xin miễn học gồm có:

      - Đơn xin miễn học của học sinh;

      - Bệnh án hoặc giấy chứng nhận thương tật do bệnh viện từ cấp huyện trở lên cấp.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn