Học đại học trường tư ngành nghệ thuật ca trù thì có được giảm học phí?

Ngày hỏi:16/10/2021

Nghe nói học đại học ngành nghệ thuật ca trù thì được Giảm học phí, vậy có áp dụng đối với trường tư không ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Học đại học trường tư ngành nghệ thuật ca trù thì có được giảm học phí?
      (ảnh minh họa)
    • Điểm a Khoản 1 Điều 16 Nghị định 81/2021/NĐ-CP có quy định các đối tượng được giảm 70% học phí gồm:

      Học sinh, sinh viên học các ngành nghệ thuật truyền thống và đặc thù trong các cơ sở giáo dục nghề nghiệp, cơ sở giáo dục đại học công lập, tư thục có đào tạo về văn hóa - nghệ thuật bao gồm: Nhạc công kịch hát dân tộc, nhạc công truyền thống Huế, đờn ca tài tử Nam Bộ, diễn viên sân khấu kịch hát, nghệ thuật biểu diễn dân ca, nghệ thuật ca trù, nghệ thuật bài chòi, biểu diễn nhạc cụ truyền thống;

      ...

      Như vậy, sinh viên học các ngành nghề thuật truyền thống như nghệ thuật ca trù dù học trường tư thục vẫn được giảm 70% học phí theo quy định.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn