Học hết kì 1 năm nhất có được chuyển trường không?

Ngày hỏi:04/12/2020
Em là sinh viên năm 1 của trường Cao đẳng sư phạm TP.HCM, em muốn khi học hết học kỳ 1 em chuyển trường về quê là Cao đẳng sư phạm Tây Ninh thì có được không ạ?
 
 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 18 Quy chế đào tạo đại học và cao đẳng hệ chính quy theo hệ thống tín chỉ Ban hành kèm theo Quyết định 43/2007/QĐ-BGDĐT thì sinh viên không được phép chuyển trường trong các trường hợp sau:

      - Sinh viên đã tham dự kỳ thi tuyển sinh theo đề thi chung, nhưng không trúng tuyển vào trường hoặc có kết quả thi thấp hơn điểm trúng tuyển của trường xin chuyển đến;

      - Sinh viên thuộc diện nằm ngoài vùng tuyển quy định của trường xin chuyển đến;

      - Sinh viên năm thứ nhất và năm cuối khóa;

      - Sinh viên đang trong thời gian bị kỷ luật từ cảnh cáo trở lên.

      Theo quy định nêu trên và thông tin cung cấp, bạn mới học hết kỳ 1 năm nhất thì không được phép chuyển trường.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn