Hội đồng tư vấn tuyển chọn tổ chức, cá nhân chủ trì chương trình KHCN cấp bộ của Bộ Giáo dục và Đào tạo do ai thành lập?

Ngày hỏi:21/05/2019

Tôi hiện đang tìm hiểu về Hội đồng tư vấn tuyển chọn tổ chức, cá nhân chủ trì chương trình KHCN cấp bộ của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Liên quan tới vấn đề này tôi có thắc mắc mong được Ban tư vấn giải đáp giúp. Cụ thể cho tôi hỏi Hội đồng tư vấn tuyển chọn tổ chức, cá nhân chủ trì chương trình KHCN cấp bộ của Bộ Giáo dục và Đào tạo do ai thành lập? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Chân thành cảm ơn!

Minh Hằng - hang*****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền thành lập Hội đồng tư vấn tuyển chọn tổ chức, cá nhân chủ trì chương trình KHCN cấp bộ của Bộ Giáo dục và Đào tạo được quy định tại Khoản 1 Điều 15 Quy định về quản lý Chương trình khoa học và công nghệ cấp bộ của Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành kèm theo Thông tư 09/2018/TT-BGDĐT, cụ thể:

      Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo thành lập Hội đồng tư vấn khoa học và công nghệ tuyển chọn, giao trực tiếp tổ chức, cá nhân chủ trì chương trình (sau đây gọi là Hội đồng tư vấn tuyển chọn, giao trực tiếp chương trình).

      Trên đây là tư vấn về thẩm quyền thành lập Hội đồng tư vấn tuyển chọn tổ chức, cá nhân chủ trì chương trình KHCN cấp bộ của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 09/2018/TT-BGDĐT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn. n

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn