Hội đồng tuyển sinh thạc sĩ gồm những ai?

Ngày hỏi:12/06/2017

Thành phần hội đồng tuyển sinh thạc sĩ được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Trần Ngân, công tác tại một công ty chuyên về may mặc, tại quận Tân Bình, thành phố Hồ Chí Minh. Tôi đang tìm hiểu về thành phần hội đồng tuyển sinh thạc sĩ nhưng vì tôi không chuyên về tra cứu pháp luật nên tôi chưa tìm được văn bản quy định về nội dung này. Vì vậy, cho tôi hỏi thành phần hội đồng tuyển sinh thạc sĩ được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)   

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thành phần hội đồng tuyển sinh thạc sĩ được quy định tại Khoản 1 Điều 12 Quy chế đào tạo trình độ Thạc sĩ Ban hành kèm theo Thông tư 15/2014/TT-BGDĐT như sau:

      Hội đồng tuyển sinh do thủ trưởng cơ sở đào tạo quyết định thành lập. Thành phần hội đồng gồm:

      a) Chủ tịch hội đồng: Thủ trưởng cơ sở đào tạo hoặc cấp phó của thủ trưởng cơ sở đào tạo được cấp trưởng uỷ quyền;

      b) Phó chủ tịch hội đồng: Cấp phó của thủ trưởng cơ sở đào tạo;

      c) Uỷ viên thường trực: trưởng hoặc phó đơn vị quản lý đào tạo sau đại học;

      d) Các uỷ viên: một số trưởng hoặc phó đơn vị (phòng, khoa, bộ môn) liên quan trực tiếp đến kỳ thi.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thành phần hội đồng tuyển sinh thạc sĩ. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 15/2014/TT-BGDĐT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn