Hướng dẫn cách tính chi phí bồi hoàn đối với sinh viên sư phạm

Ngày hỏi:10/04/2021

Hướng dẫn cách tính chi phí bồi hoàn đối với sinh viên sư phạm cho em với ạ? Cảm ơn admin.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 8 Nghị định 116/2020/NĐ-CP quy định về chi phí bồi hoàn và cách tính chi phí bồi hoàn, cụ thể:

      Sinh viên sư phạm thuộc đối tượng quy định tại điểm b khoản 1 Điều 6 của Nghị định này phải bồi hoàn một phần kinh phí hỗ trợ. Cách tính chi phí bồi hoàn theo công thức sau:

      S = (F / T1) x (T1 -T2)

      Trong đó:

      - S là chi phí bồi hoàn;

      - F là khoản học phí và chi phí sinh hoạt được nhà nước hỗ trợ;

      - T1 là tổng thời gian làm việc trong ngành giáo dục theo quy định tính bằng số tháng làm tròn;

      - T2 là thời gian đã làm việc trong ngành giáo dục được tính bằng số tháng làm tròn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn