Kế hoạch tuyển sinh cử tuyển được thông báo như thế nào?

Ngày hỏi:05/01/2021

Tôi muốn hỏi, kế hoạch tuyển sinh theo chế độ cử tuyển được thông báo như thế nào? Mong anh chị hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 8 Nghị định 141/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 23/01/2021) quy định về thông báo kế hoạch cử tuyển, cụ thể:

      Căn cứ chỉ tiêu cử tuyển được giao, Ủy ban nhân dân cấp tình xây dựng kế hoạch cử tuyển và phải đăng thông báo công khai ít nhất 02 lần trên các phương tiện thông tin đại chúng của cấp tỉnh, huyện và xã là báo in hoặc báo điện tử hoặc báo nói hoặc báo hình; đồng thời đăng tải trên trang thông tin điện tử hoặc cổng thông tin điện tử và niêm yết công khai tại trụ sở làm việc của Sở Giáo dục và Đào tạo.

      Trên đây là nội dung về thông báo kế hoạch cử tuyển theo quy định mới nhất.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn