Khen thưởng học sinh trung học cơ sở, trung học phổ thông

Ngày hỏi:15/09/2021

 Cho hỏi, theo quy định của pháp luật hiện hành thì việc Khen thưởng học sinh trung học cơ sở, trung học phổ thông được quy định ra sao? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khen thưởng học sinh trung học cơ sở, trung học phổ thông được quy định tại Điều 15 Thông tư 22/2021/TT-BGDĐT, cụ thể như sau:

      1. Hiệu trưởng tặng giấy khen cho học sinh

      a) Khen thưởng cuối năm học

      - Khen thưởng danh hiệu "Học sinh Xuất sắc" đối với những học sinh có kết quả rèn luyện cả năm học được đánh giá mức Tốt, kết quả học tập cả năm học được đánh giá mức Tốt và có ít nhất 06 (sáu) môn học được đánh giá bằng nhận xét kết hợp với đánh giá bằng điểm số có ĐTBmcn đạt từ 9,0 điểm trở lên.

      - Khen thưởng danh hiệu "Học sinh Giỏi" đối với những học sinh có kết quả rèn luyện cả năm học được đánh giá mức Tốt và kết quả học tập cả năm học được đánh giá mức Tốt.

      b) Khen thưởng học sinh có thành tích đột xuất trong rèn luyện và học tập trong năm học.

      2. Học sinh có thành tích đặc biệt được nhà trường xem xét, đề nghị cấp trên khen thưởng.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT