Khen thưởng trong tuyển sinh trình độ trung cấp, trình độ cao đẳng được quy định thế nào?

Ngày hỏi:22/09/2021

Xin hỏi, khen thưởng trong tuyển sinh trình độ trung cấp, trình độ cao đẳng được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 15 Thông tư 05/2021/TT-BLĐTBXH có quy định về việc khen thưởng như sau:

      1. Người có nhiều đóng góp, tích cực hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ tuyển sinh được giao, tùy theo thành tích cụ thể, được Hiệu trưởng, Chủ tịch Hội đồng tuyển sinh trường khen thưởng theo quy định của Luật Thi đua, khen thưởng.

      2. Quỹ khen thưởng trích trong lệ phí tuyển sinh.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế độ ưu tiên tuyển sinh
    Chỉ tiêu tuyển sinh
    Công tác tuyển sinh
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn