Khi nào phải xin cấp lại giấy phép lao động cho giáo viên nước ngoài?

Ngày hỏi:11/05/2020

Giáo viên nước ngoài bên em ngày 15/7/2020 hết hạn giấy phép lao động. Vậy em phải làm thủ tục cấp lại khi nào để không bị trễ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 13 Nghị định 11/2016/NĐ-CP thì các trường hợp cấp lại giấy phép lao động như sau:

      1. Giấy phép lao động còn thời hạn bị mất, bị hỏng hoặc thay đổi nội dung ghi trong giấy phép lao động, trừ các trường hợp quy định tại Khoản 8 Điều 10 Nghị định này.

      2. Giấy phép lao động còn thời hạn ít nhất 05 ngày nhưng không quá 45 ngày.

      Như vậy, theo quy định trên thì giấy phép lao động còn thời hạn ít nhất 05 ngày nhưng không quá 45 ngày sẽ được cấp lại. Do đó nếu ngày 15/7/2020 hết hạn giấy phép lao động thì bạn cần làm thủ tục cấp lại từ 1/6/2020 đến 10/7/2020.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Giấy phép lao động
    Thủ tục cấp lại bằng cấp
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn