Khi nào trường THPT trả học bạ?

Ngày hỏi:22/07/2021

Cho tôi hỏi, con tôi vừa mới thi THPT quốc gia xong. Giờ đang đợi kết quả không biết lúc nào mới được nhà trường trả học bạ vậy? Vì muốn nộp hồ sơ để xét tuyển đại học nữa. Nhờ admin hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 48 Quy chế thi tốt nghiệp trung học phổ thông Ban hành kèm theo Thông tư 15/2020/TT-BGDĐT quy định về lưu trữ hồ sơ thi như sau:

      Trường phổ thông lưu trữ 12 tháng đối với hồ sơ ĐKDT của thí sinh. Học bạ và các loại giấy chứng nhận (bản chính) trong hồ sơ dự thi của thí sinh được các trường phổ thông trả lại thí sinh sau khi công bố kết quả công nhận tốt nghiệp THPT.

      Như vậy, sau khi công bố kết quả công nhận tốt nghiệp THPT thì thí sinh sẽ được trả học bạ.

      Bên cạnh đó, Công văn 1318/BGDĐT-QLCL năm 2021 có hướng dẫn tổ chức kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2021 dự kiến cấp Giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời, trả học bạ và các loại Giấy chứng nhận (bản chính) cho thí sinh chậm nhất ngày 02/8/2021.

      Mời bạn tham khảo thêm bài viết sau:

      - Xem điểm thi tốt nghiệp THPT ở đâu?

      - Khi nào thì công bố điểm thi đại học?

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn