Kích thước phòng học bộ môn được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:07/11/2019

Liên quan đến yêu cầu đối với phòng học bộ môn. Ban biên tập cho tôi hỏi: Kích thước phòng học bộ môn được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kích thước phòng học bộ môn được quy định tại Điều 7 Quyết định 37/2008/QĐ-BGDĐT về phòng học bộ môn do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành, cụ thể như sau:

      1. Tỷ lệ giữa chiều dài và chiều rộng của phòng học bộ môn không lớn hơn 2.

      2. Chiều cao phòng học bộ môn (tính từ sàn tới trần) từ 3,30 m trở lên.

      3. Kích thước chiều ngang phòng học bộ môn từ 7,20 m trở lên.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn