Lớp mẫu giáo được nhận trẻ từ mấy tuổi?

Ngày hỏi:18/09/2020

Hiện tại em muốn xây cơ sở làm nơi nuôi dạy trẻ (thành lập lớp mẫu giáo). Xin cho em hỏi: Lớp mẫu giáo thì được nhận trẻ từ mấy tuổi đến mấy tuổi? Em ở Dĩ An, Bình Dương. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 26 Luật giáo dục 2019 quy định về cơ sở giáo dục mầm non như sau:

      - Nhà trẻ, nhóm trẻ độc lập nhận trẻ em từ 03 tháng tuổi đến 03 tuổi;

      - Trường mẫu giáo, lớp mẫu giáo độc lập nhận trẻ em từ 03 tuổi đến 06 tuổi;

      - Trường mầm non, lớp mầm non độc lập là cơ sở giáo dục kết hợp nhà trẻ và mẫu giáo, nhận trẻ em từ 03 tháng tuổi đến 06 tuổi.

      Như vậy lớp mẫu giáo độc lập được nhận trẻ em từ 03 tuổi đến 06 tuổi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn