Luận văn tốt nghiệp thạc sĩ có bắt buộc phải công khai?

Ngày hỏi:29/10/2019

Cho tôi hỏi theo quy định thì luận văn thạc sĩ có bắt buộc phải công khai không? Mong sớm nhận phản hồi. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 1 Điều 32 Thông tư 15/2014/TT-BGDĐT, có quy định:

      1. Điều kiện tốt nghiệp:

      - Có đủ điều kiện bảo vệ luận văn quy định tại Khoản 2, Điều 27 Quy chế này;

      - Điểm luận văn đạt từ 5,5 trở lên;

      - Đã nộp luận văn được hội đồng đánh giá đạt yêu cầu trở lên, có xác nhận của người hướng dẫn và chủ tịch hội đồng về việc luận văn đã được chỉnh sửa theo kết luận của hội đồng, đóng kèm bản sao kết luận của hội đồng đánh giá luận văn và nhận xét của các phản biện cho cơ sở đào tạo để sử dụng làm tài liệu tham khảo tại thư viện và lưu trữ theo quy định tại Điểm c, Khoản 2, Điều 33 Quy chế này;

      - Đã công bố công khai toàn văn luận văn trên website của cơ sở đào tạo quy định tại Khoản 9, Điều 34 Quy chế này;

      - Điều kiện khác do cơ sở đào tạo quy định.

      => Như vậy, theo quy định trên thì luận văn của người được xác định là tốt nghiệp thạc sĩ sẽ phải được công khai. Việc công khai ở đây sẽ được thực hiện trên website của cơ sở đào tạo đó.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT