Lưu trữ và sử dụng báo cáo tự đánh giá trong nội bộ cơ sở giáo dục

Ngày hỏi:14/08/2019

Tôi đang tìm hiểu các quy định về kiểm định chất lượng giáo dục. Anh chị cho tôi hỏi việc Lưu trữ và sử dụng báo cáo tự đánh giá trong nội bộ cơ sở giáo dục được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 14 Thông tư 62/2012/TT-BGDĐT thì Lưu trữ và sử dụng báo cáo tự đánh giá trong nội bộ cơ sở giáo dục như sau:

      1. Báo cáo tự đánh giá, sau khi hoàn thiện, được Hiệu trưởng cơ sở giáo dục phê duyệt, được lưu trữ cùng toàn bộ hồ sơ liên quan trong quá trình xây dựng và hoàn thiện.

      2. Bản sao báo cáo tự đánh giá được để trong thư viện, được phép mượn và sử dụng theo quy định của Hiệu trưởng.

      Trên đây là quy định về lưu trữ và sử dụng báo cáo tự đánh giá trong nội bộ cơ sở giáo dục.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn