Môn toán dưới 6.5 có được học sinh khá không?

Ngày hỏi:18/12/2019

Bạn niên tập cho em hỏi: Nếu môn toán được 5.8 tất cả các môn còn lại trên 6.5 có được học sinh khá không ạ? xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Môn toán dưới 6.5 có được học sinh khá không?
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định Khoản 2 Điều 13 Thông tư 58/2011/TT-BGDĐT quy định tiêu chuẩn xếp loại học kỳ và cả năm học như sau:

      - Điểm trung bình các môn học từ 6,5 trở lên, trong đó điểm trung bình của 1 trong 2 môn Toán, Ngữ văn từ 6,5 trở lên; riêng đối với học sinh lớp chuyên của trường THPT chuyên phải thêm điều kiện điểm trung bình môn chuyên từ 6,5 trở lên;

      - Không có môn học nào điểm trung bình dưới 5,0;

      - Các môn học đánh giá bằng nhận xét đạt loại Đ.

      Theo thông tin bạn cung cấp thì tất cả các môn bạn trên 6.5 nhưng môn toán chỉ được 5.8, nếu tổng điểm các môn học cộng lại chia trung bình đạt từ 6.5 trở lên thì bạn vẫn được học sinh khá.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn