Mức học phí đào tạo theo hình thức vừa làm vừa học, đào tạo từ xa

Ngày hỏi:21/09/2021

Vui lòng cung cấp cho tôi quy định về mức học phí đào tạo theo hình thức vừa làm vừa họ, đào tạo từ xa theo quy định mới? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức học phí đào tạo theo hình thức vừa làm vừa học, đào tạo từ xa được quy định tại Khoản 3 Điều 10 Nghị định 81/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/10/2021). Cụ thể như sau:

      Mức học phí đào tạo theo hình thức vừa làm vừa học; đào tạo từ xa được xác định trên cơ sở chi phí hợp lý thực tế với mức thu không vượt quá 150% mức học phí của hệ đào tạo chính quy tương ứng.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bảo lưu tiền học phí
    Giảm học phí
    Hoàn trả học phí
    Học phí
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn