Mức phạt đối với hành vi thi hộ tốt nghiệp cho người khác là bao nhiêu?

Ngày hỏi:03/06/2017

Mức phạt đối với hành vi thi hộ tốt nghiệp cho người khác là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Nguyễn Trần Minh Hùng, sống tại Tp.HCM, hiện đang làm việc trong lĩnh vực giáo dục. Tôi đang tìm hiểu về mức phạt đối với hành vi thi hộ tốt nghiệp cho người khác. Cho tôi hỏi mức phạt đối với hành vi thi hộ tốt nghiệp cho người khác là bao nhiêu? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)   

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt đối với hành vi thi hộ tốt nghiệp cho người khác được quy định tại Khoản 2 Điều 15 Nghị định 79/2015/NĐ-CP xử phạt vi phạm hành chính lĩnh vực dạy nghề như sau:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      a) Kiểm tra thay, thi thay hoặc thi kèm người khác;

      b) Chuyển tài liệu, phương tiện, thông tin trái phép vào phòng kiểm tra, phòng thi;

      c) Làm bài hộ thí sinh hoặc trợ giúp thí sinh làm bài kiểm tra, bài thi;

      d) Làm lộ số phách bài kiểm tra, bài thi;

      đ) Viết thêm hoặc sửa chữa bài kiểm tra, bài thi hoặc sửa điểm bài kiểm tra, bài thi;

      e) Tổ chức chấm bài kiểm tra, bài thi không đúng quy định.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về mức phạt đối với hành vi thi hộ tốt nghiệp cho người khác. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 79/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn