Mức thu học phí đối với các cơ sở giáo dục đại học công lập được quy định ra sao?

Ngày hỏi:23/09/2021

Mức thu học phí đối với các cơ sở giáo dục đại học công lập được quy định ra sao theo quy định mới? Mong sớm nhận được phản hồi thắc mắc nêu trên.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức thu học phí đối với các cơ sở giáo dục đại học công lập được quy định tại Khoản 9 Điều 11 Nghị định 81/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/10/2021), có quy định:

      Quy định mức thu học phí đối với các cơ sở giáo dục đại học công lập: Căn cứ vào quy định trần học phí tại Điều này tương ứng với từng năm học, đặc điểm tính chất đơn vị, yêu cầu phát triển ngành nghề đào tạo, hình thức đào tạo và điều kiện thực tiễn, Giám đốc các Đại học Quốc gia, Đại học vùng, Thủ trưởng các cơ sở giáo dục đại học công lập chủ động quy định mức thu học phí cụ thể đối với các đơn vị, chương trình đào tạo thuộc thẩm quyền quản lý.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn