Mức trần học phí tiến sĩ đối với trường công lập chưa tự chủ tài chính đến năm 2020

Ngày hỏi:13/01/2018

Mức trần học phí tiến sĩ đối với trường công lập chưa tự chủ tài chính đến năm 2020 được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Minh Hằng hiện đang sống và làm việc tại Cần Thơ. Tôi hiện đang tìm hiểu về học phí đào tạo tiến sĩ. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi mức trần học phí tiến sĩ đối với trường công lập chưa tự chủ tài chính đến năm 2020 được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức trần học phí tiến sĩ đối với trường công lập chưa tự chủ tài chính đến năm 2020 được quy định tại Khoản 3 Điều 5 Nghị định 86/2015/NĐ-CP quy định về cơ chế thu, quản lý học phí đối với cơ sở giáo dục thuộc hệ thống giáo dục quốc dân và chính sách miễn, giảm học phí, hỗ trợ chi phí học tập từ năm học 2015 - 2016 đến năm học 2020 - 2021, theo đó:

      Đơn vị: 1.000 đồng/tháng/sinh viên

      Khối ngành, chuyên ngành đào tạo

      Năm học 2015-2016

      Năm học 2016-2017

      Năm học 2017-2018

      Năm học 2018-2019

      Năm học 2019-2020

      Năm học 2020-2021

      1. Khoa học xã hội, kinh tế, luật; nông, lâm, thủy sản

      1.525

      1.675

      1.850

      2.025

      2.225

      2.450

      2. Khoa học tự nhiên; kỹ thuật, công nghệ; thể dục thể thao, nghệ thuật; khách sạn, du lịch

      1.800

      1.975

      2.175

      2.400

      2.650

      2.925

      3. Y dược

      2.200

      2.425

      2.675

      2.950

      3.250

      3.575

      Trên đây là tư vấn về mức trần học phí tiến sĩ đối với trường công lập chưa tự chủ tài chính đến năm 2020. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Nghị định 86/2015/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn