Ngôn ngữ dùng trong cơ sở giáo dục đại học?

Ngày hỏi:10/08/2020

Tôi là giáo viên chuyên dạy tiếng anh, trong môi trường đại học. Tôi muốn biết là có thể sự dụng nhiều ngôn ngữ hơn trong môi trường đại học không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 10 Luật giáo dục đại học 2012 quy định như sau:

      - Tiếng Việt là ngôn ngữ chính thức dùng trong cơ sở giáo dục đại học.

      - Căn cứ quy định của Thủ tướng Chính phủ, cơ sở giáo dục đại học quyết định việc dạy và học bằng tiếng nước ngoài trong nhà trường.

      Như vậy, ngôn ngữ chính vẫn là tiếng việt, tuy nhiên, quyết định việc dạy và học bằng tiếng nước ngoài trong nhà trường vẫn được thực hiện.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn