Ngôn ngữ ghi trên văn bằng, chứng chỉ của hệ thống giáo dục quốc dân

Ngày hỏi:04/02/2020

Liên quan đến việc quản lý văn bằng chứng chỉ. Ban biên tập cho tôi hỏi: Theo quy định thì ngôn ngữ ghi trên văn bằng, chứng chỉ của hệ thống giáo dục quốc dân được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Ngôn ngữ ghi trên văn bằng, chứng chỉ của hệ thống giáo dục quốc dân
      (ảnh minh họa)
    • Ngôn ngữ ghi trên văn bằng, chứng chỉ của hệ thống giáo dục quốc dân được được quy định tại Điều 8 Quy chế ban hành kèm theo Thông tư 21/2019/TT-BGDĐT, cụ thể như sau:

      Ngôn ngữ ghi trên văn bằng, chứng chỉ là tiếng Việt. Đối với các văn bằng, chứng chỉ có ghi thêm tiếng nước ngoài, thì tiếng nước ngoài phải được ghi chính xác và phù hợp với nội dung tiếng Việt; kích cỡ chữ nước ngoài không lớn hơn kích cỡ chữ tiếng việt.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn