Nguyên tắc xác định giá dịch vụ trong lĩnh vực giáo dục, đào tạo được quy định ra sao?

Ngày hỏi:17/09/2021

Nguyên tắc xác định giá dịch vụ trong lĩnh vực giáo dục, đào tạo được quy định ra sao theo quy định mới? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nguyên tắc xác định giá dịch vụ trong lĩnh vực giáo dục, đào tạo được quy định tại Điều 5 Nghị định 81/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/10/2021).

      - Giá dịch vụ trong lĩnh vực giáo dục, đào tạo được xác định theo các quy định của pháp luật về giá và quy định của Chính phủ về cơ chế tự chủ tài chính của đơn vị sự nghiệp công lập.

      - Giá dịch vụ trong lĩnh vực giáo dục, đào tạo được điều chỉnh theo lộ trình phù hợp tương xứng với chất lượng dịch vụ giáo dục, đào tạo nhưng tỷ lệ tăng mức giá dịch vụ không quá 15%/năm.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bảo lưu ưu đãi giáo dục
    Bảo trợ giáo dục
    Biên soạn tài liệu giáo dục
    Bộ giáo dục
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn