Những đối tượng nào được miễn học môn học Giáo dục quốc phòng an ninh?

Ngày hỏi:22/02/2019

Đang là sinh viên năm nhất, tôi được biết theo lộ trình học thì sang đầu năm 2 chũng tôi sẽ phải học quốc phòng, và sẽ có một số đối tượng được miễn môn học. Liên quan đến vấn đề này Ban biên tập cho tôi hỏi: Những đối tượng nào được miễn học môn học Giáo dục quốc phòng an ninh?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Những đối tượng được miễn học môn học Giáo dục quốc phòng an ninh quy định tại Khoản 1 Điều 6 Thông tư 40/2012/TT-BGDĐT về Quy định tổ chức dạy, học và đánh giá kết quả học tập môn học Giáo dục quốc phòng - an ninh do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành, cụ thể như sau:

      - Sinh viên có giấy chứng nhận sĩ quan dự bị hoặc bằng tốt nghiệp học viện, trường sĩ quan quân đội, công an;

      - Học sinh, sinh viên là người nước ngoài;

      - Học sinh, sinh viên đào tạo văn bằng 2, trình độ trung cấp chuyên nghiệp, đại học, cao đẳng.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn