Những hành vi cấm giáo viên không được làm?

Ngày hỏi:10/08/2020

Pháp luật quy định về hành vi giáo viên không được làm như thế nào trong việc giảng dạy tại các cơ sở giáo dục đại học?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 58 Luật Giáo dục đại học 2012 quy định về hành vi không được làm của giáo viên như sau:

      - Xúc phạm danh dự, nhân phẩm, xâm phạm thân thể người học và người khác.

      - Gian lận trong hoạt động đào tạo, nghiên cứu khoa học.

      - Lợi dụng danh hiệu nhà giáo và hoạt động giáo dục để thực hiện hành vi vi phạm pháp luật.

      Trên đây là những hành vi cấp của giáo viên không được làm theo quy định pháp luật về cơ sở giáo dục đại học.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn