Nội dung chi cho hoạt động của trung tâm giáo dục quốc phòng và an ninh

Nội dung chi cho hoạt động của trung tâm giáo dục quốc phòng và an ninh

Ngày hỏi:30/08/2017

Nội dung chi cho hoạt động của trung tâm giáo dục quốc phòng và an ninh được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Khánh Linh, sống tại Tp.HCM. Hiện nay tôi đang làm việc trong lĩnh vực giáo dục. Tôi đang tìm hiểu về nội dung chi cho hoạt động của trung tâm giáo dục quốc phòng và an ninh nhưng chưa tìm được văn bản quy định nội dung này. Nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi: Nội dung chi cho hoạt động của trung tâm giáo dục quốc phòng và an ninh được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi xin chân thành cảm ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Trung tâm giáo dục quốc phòng và an ninh là đơn vị sự nghiệp công lập, có tư cách pháp nhân và tài khoản, con dấu riêng; có chức năng giáo dục quốc phòng và an ninh, bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh cho các đối tượng theo quy định của pháp luật.

    Theo quy định tại Điều 29 Thông tư liên tịch 123/2015/TTLT-BQP-BGDĐT-BLĐTBXH Quy định tổ chức, hoạt động của trung tâm giáo dục quốc phòng và an ninh; liên kết giáo dục quốc phòng và an ninh của các trường cao đẳng, cơ sở giáo dục đại học do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng - Bộ Giáo dục và Đào tạo - Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội ban hành thì vấn đề chi hoạt động của trung tâm giáo dục quốc phòng và an ninh được quy định như sau:

    1. Bảo đảm cơ sở vật chất, trang thiết bị cho hoạt động của trung tâm.

    2. Tiền lương đối với người lao động hợp đồng, tiền điện, nước, thuốc chữa bệnh thông thường, kiểm tra, thanh tra, sơ kết, tổng kết, khen thưởng.

    3. Chi cho hoạt động giảng dạy, phục vụ giảng dạy và thực hiện GDQPAN.

    4. Chi cho công tác quản lý, điều hành.

    5. Các nội dung chi hợp pháp khác theo quy định của pháp luật.

    Trên đây là nội dung tư vấn về nội dung chi cho hoạt động của trung tâm giáo dục quốc phòng và an ninh. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư liên tịch 123/2015/TTLT-BQP-BGDĐT-BLĐTBXH.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn